Maha forest recruitment : महाराष्ट्र वन विभाग या पदासाठी भरती पगार ५० हजार रुपये

Maha forest recruitment : राज्य वन विभाग माजी दुय्यम सेवा निवड मंडळ (महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाच्या बाहेर) गट-ब (राजपत्रित), गट-क आणि राज्य श्रेणीतील गट-संस्थेतील पदे जनता सेवेद्वारे भरण्याचे ठरविले आहे.

सदर प्रश्नपत्रिका वनविभागामार्फत नियमितपणे उपलब्ध करून दिली जाईल आणि त्यासाठी वनविभागातील भरतीची जाहिरात 20 डिसेंबर 2022 च्या सामान्य तारखेपूर्वी प्रसिद्ध केली जाईल आणि 5 मार्च 2023 या सामान्य तारखेला पूर्ण केली जाणार नाही. ही प्रक्रिया आहे. वन भरतीसाठी TCSPPS द्वारे केले जाते.

शासन निर्णय पहा

येथे क्लिक करा

Maha forest recruitment : महाराष्ट्र वनविभागाने वनविभाग भारती 2023 बाबत नवीन जीआर प्रकाशित केला आहे. या नवीन वनविभाग जीआरमध्ये, महसुल वनविभागाने घोषित केले आहे की वनविभाग जाहिरात 2023 वृत्तपत्रांवर प्रसिद्ध केली जाईल, याशिवाय, उक्त जाहिरात केंद्र पोर्टलवर प्रकाशित करावी.

सरकारच्या श्रम आणि रोजगार मंत्रालयाच्या राष्ट्रीय करिअर सेवेचे. राज्य शासनाच्या कौशल्य विकास आणि उद्योजकता विभागांतर्गत संबंधित जिल्हा/प्रादेशिक विभागातील कौशल्य विकास, रोजगार आणि उद्योजकता मार्गदर्शन केंद्रांमध्येही रिक्त जागा देण्यात याव्यात, जेणेकरून त्यांच्यामार्फत योग्य प्रसिद्धी होईल.

त्यानुसार वनरक्षक पदांच्या भरतीसाठी प्रादेशिक निवड समिती, कार्यपद्धती आणि मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये सुधारणा करण्याचा मुद्दा शासनाच्या निर्णयाला वैध ठरवून विचाराधीन होता.

रिक्त पदांबाबतची जाहिरात विविध पद्धतीने करण्याबाबत | Whats in New MahaForest Bharti 2023 GR

खाली पदांची जाहिरात वृत्तपत्र देण्यात यावी. त्याकरिता संबंधित देशांतर्गत विभागातील अधिक वर्तमानपत्रांमध्ये सादरीकरण आणि वृत्तपत्रांमध्ये प्रसारित करण्यात येणारे यावी आणि प्रातिवृत्त एक वृत्तपत्र मराठी वर्णन. सदर जाहिराती माहिती व जनसंपर्क महासांंचालनालय निर्वाचक स्वयंसेवक.

या शिवाय या केंद्राच्या केंद्र सरकारच्या प्रशासकीय मंत्रालयाच्या राष्ट्रीय काळजीवाहू सेवा. राज्य सरकारच्या अधिकार्‍य विकास व उद्योजक देशार्गत संबंधित अधिकार्‍यांची / प्रादेशिक विभागातील कौशल्य विकास, उद्योजकता आणि उद्योजकांना देखील रिक्त पदांची माहिती, यावी प्रसिद्ध मार्गदर्शन त्यांच्याद्वारे समुचितपणे दिली जाईल. तसेच कौशल्य विकास व उद्योजकता विभागांत www.rojgar.mahasway.gov.in

 • रिक्त पदांची संबंधित निवडी आणि अधिकारी प्रादेशिक सूचना मंडळाच्या प्रमुख कार्यालयांच्या पाहणी फलक परिणाम (नो) तसेच अधिकृत संकेतस्थळे प्रसिद्ध यावी.
 • रिक्त पदांची उमेदवारी अर्ज सादर करताना प्रसिद्धी जाहिराती, सार्वजनिक जाहिराती आणि चिन्हे जोडून सूचना जाहिराती कराव्यात.
 • वन रक्षक भरतीच्या अनुषंगाने संबंधित हे कोणत्याही एका वन वृत्ताच्या जाहिराती संभाव्य पध्दतीने अर्ज करू शकतात. एक उच्च वनवृत्त अर्ज के उदाहरण सादरीकरण अर्ज ग्राह्य धरून इतर अर्ज रद्द समजणे दर्शवा.
 •  त्या व्यक्तीनी ज्या वनवृत्ता अर्जासाठी केला आहे त्याची फक्त वनवृत्ताकरिता अधिकार.

 

अधिकृत संकेतस्थळ

येथे क्लिक करा

 

शैक्षणिक पात्रता :- महाफॉरेस्ट भरती वयोमर्यादा २०२३

 • मार्गदर्शक उच्च माध्यमिक शालांत परीक्षा (१२वी) विज्ञान किंवा गणित किंवा भूगोल किंवा अर्थशास्त्रांपैकी एक प्रश्न या विषयाचे प्रमाणपत्र उत्तीर्ण विचार.
 • अनुसूचित जमाती प्रवर्गातील शिक्षक माध्यमिक शालांत प्रमाणपत्र वी ) परीक्षा उत्तीर्ण पाच.
 • अनुभवी सैनिक माध्यमिक शालांत (१० वी) परीक्षा उत्तीर्ण हा प्रमाणपत्र.
 • नक्षल परीक्षा हलके हलके मरण पावले किंवा गंभीर मानसिक बनखबरें व वन कर्मचे पाल्य हाक माध्यमिक शाळांत प्रमाणपत्र (१० उत्तीर्ण- गुण.

टिप:- नक्षलांच्या हलके मरण पावले किंवा गंभीर रुग्ण वनखबरे वन कर्मचा-यांच्या संबंधात या योजनेसाठी सर्व मुख्य अधिकारी आणि पोलीस खात्याच्या कार्यक्षेत्रातील अधिकारी पोलीस अधिकारी निर्गमित प्रमाणपत्र विचारार्थ करू शकतात.

वयोमर्यादा :- महाफॉरेस्ट भरती वयोमर्यादा २०२३

हा ऑनलाइन अर्ज भरण्याच्या अंतिम तारखेस १८ वर्षांपेक्षा कमी वयाचा नसावा आणि २५ वर्षांहून अधिक वयाचा नसावा.

 • महाराष्ट्र मराठी वाहिनी मागासवर्गीय मराठी भाषा ५ वर्षापर्यंत.
 • विशिष्ट सैनिक विहित वयोमर्या या सुटकेसाठी ही प्रधानाच्या सस्त्र दलात सूत्रे सांगतातले प्रश्न अधिक ३ वर्षांसाठी. (सामान्य प्रशासक विभाग शुध्दीपत्रक क्र. मासैक-१०१०/प्र.क्र.२७९/१०/१६-अ, दिनांक २०/८/२०१०)
 • पात्राच्या सीमा ५ वर्षापर्यंत. (शासन, निर्णय, शालेय शिक्षण व क्रीडा विभाग क्रमांक राधो-२००२/प्र.क्र.६८/युसे-२, दिनांक १/७/२०१६)
 • आत्मघाती व भूकंपग्रस्त बालकांच्या खुल्या प्रवर्गातील लोकांसाठी तसेच मागासवर्गीय पाठपुरावा सरसकट कमाल वयोमर्यादा ४५ वर्ष खरे. (सामान्य प्रशासन विभाग शासन निर्णय क्र. १००६/मुस. ३९६/प्र.क्र.५६/०६/१६-अ, दिनांक ३/२/२००७)
 • पदवीधर/पदविकारधारक अंशकालीन पालकांना कमाल वयोमर्यादा ५५ वर्ष भारतीय. (सामान्य प्रशासन विभाग शासन निर्णय क्र. अशंका १९१८/प्र.क्र.५०७/१६-अ, दिनांक २/१/२०१९)
 • रोजंदारी मजूरांना कमाल वयोमर्यादा ५५ वर्ष (महसूल व
 • वनविभाग शासन निर्णय क्र. बैठक २०१०/प्र.क्र.७/फ-९, दिनांक १६/१०/२०१२ व सामान्य प्रशासन विभाग शासन निर्णय क्र. अशंका १९१८/प्र.क्र.५०७/१६-अ, दिनांक २/१/२०१९)

वन पदे भरण्यासाठी पत्रकार, २० पासून करा अर्ज

वनविभागाचे भरतीचे पत्र प्रसिद्ध आहे. वनाचे विभाग रिक्त पदांचे पूर्ण व्यवहारी पीडीएफ सोशल मीडियावर प्राप्त झाले आहे. या पीडीएफ मध्ये विविध धोरणे ९ डिसेंबर रोजी पूर्ण विविरण दिले आहे. पीडीएफवरून बघू शकता. अर्ज प्रक्रिया २० डिसेंबरपासून सुरू होईल. सामान्यतः: २० डिसेंबर दरम्यान अर्ज भरता आहे.

१० ते २० जानेवारी २०२३ दरम्यान ऑनलाइन परीक्षा आहे. या संदर्भातील शासन निर्णय प्रकाशित झाला आहे. साम्य उल्लेख ही भरती टीसीएस आणि आयबीपीएसद्वारे अनेक कारणांमुळे आहे. इच्छुक नेत्यांनी याला लाभ घ्यावा असे आवाहन करण्यात आले आहे. दरम्यान, वन विभागाच्या भरतीसाठी अनेक इच्छुक आहेत.

Leave a Comment