Crop insurance कंपनीच्या प्रवर्तकाच्या खात्यात अचानक बारा कोटी जमा; यादी पहा

Crop insurance बीड जिल्ह्यातील तब्बल १२ हजार. बजाज अलियान या विमा कंपनीच्या बँक खात्यात 12 कोटी रुपये. प्रत्येक बँकेच्या बँक खात्यात 10 हजार जमा करण्यात आले. पण हा आनंद एक आउट फॅक्टर असणार आहे.रिझर्व्ह बँकेच्या नियमानुसार बँकेचे पैसे कमी पडल्यास रिझर्व्ह बँकेला काही अधिकार आहेत. 12,001 विमा कंपन्यांनी 11 बँकांना आणि 12 कोटी कंपन्यांना पत्र दिले आहे. स्वत:ची प्रक्रिया सुरू केल्याची माहिती सूत्रांनी दिली.

रविम्य बजल अलायन्स ही कंपनी बँक आहे ज्याच्या खात्यात 12,000 पैसे जमा झाले आहेत, त्या खात्याची एकूण जमा रक्कम एकूण खात्यावर येत आहे. जोपर्यंत तुमच्या अहवाल खात्यावर शिल्लक आहे तोपर्यंत चौकशी गोठवली जाईल.
तुमच्या बँक खात्यात 10,000 रुपये जमा असल्यास, 10,000 रुपये गोठवले जातील. तुम्ही ते मागील निकालांमधून काढू शकत नाही.तुमच्या नियोक्त्याने खात्यातून जमा केलेली 10,000 रुपये काढून घेतल्यास, चौकशी आयोग संबंधित बँक खात्यात जमा केलेली रक्कम वाढवत नाही. पीक विमा pdf

👉🏻 आधिकृत वेबसाईट पहा

पात्रता निकष :

1.अनिवार्य घटक
अधिसूचित पिकांसाठी वित्तीय संस्थांकडून (म्हणजे कर्जदार शेतकरी) सीझनल कृषी ऑपरेशन्स (SAO) कर्जाचा लाभ घेणारे सर्व शेतकरी अनिवार्यपणे कव्हर केले जातील.

ऐच्छिक घटक
ही योजना बिगर कर्जदार शेतकऱ्यांसाठी ऐच्छिक असेल.

जोखीम आणि बहिष्कारांचे कव्हरेज
पिकाचे पुढील टप्पे आणि पिकाच्या नुकसानास कारणीभूत असलेले धोके या योजनेत समाविष्ट आहेत.

प्रतिबंधित पेरणी/लागवड जोखीम
कमी पाऊस किंवा प्रतिकूल हंगामी परिस्थितीमुळे विमा उतरवलेले क्षेत्र पेरणी/लागवड करण्यापासून रोखले जाते .

उभे पीक (पेरणी ते काढणी)
न टाळता येण्याजोग्या जोखमींमुळे उत्पन्नाचे नुकसान भरून काढण्यासाठी सर्वसमावेशक जोखीम विमा प्रदान केला जातो, उदा. दुष्काळ, कोरडे मंत्र, पूर, पूर, कीटक आणि रोग, भूस्खलन, नैसर्गिक आग आणि विजा, वादळ, गारपीट, चक्रीवादळ, टायफून, टेम्पेस्ट, चक्रीवादळ आणि चक्रीवादळ.

काढणीनंतरचे नुकसान
चक्रीवादळ आणि चक्रीवादळ आणि अवकाळी पावसाच्या विशिष्ट धोक्यांपासून पीक घेतल्यानंतर कापणी आणि पसरलेल्या अवस्थेत शेतात सुकवण्याची परवानगी असलेल्या पिकांसाठी कापणीपासून जास्तीत जास्त दोन आठवड्यांपर्यंतच कव्हरेज उपलब्ध आहे.

4 हजार जमा झाले तर चौकशी केली तर ती काढली जाणार नाही. बचत खात्यात आणखी 6 हजार. अशा प्रकारे पुनर्प्राप्ती केली जाते. बँक खात्यात 10 हजार रुपये जमा होतील. बजाज अलायन्स कंपनीकडून पीक विमा खात्यावर जमा करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. आता पुढील एक कोटी बँक खात्यात जमा होईपर्यंत 12 रुपये वसूल होत नाहीत. crop insurance pdf

 

बारा कोटी जमा झालेल्या शेतकऱ्यांची

यादी पहा 

कसे केले जातील शेतकऱ्यांकडून पैसे वसूल ?

रब्बी  व खरीप हंगामातील पीक विम्यासाठी बजाज अलायन्झ हीही कंपनी बँक आहे ज्याच्या खात्यात 12,000 पैसे जमा झाले आहेत, त्या खात्याची एकूण जमा रक्कम एकूण खात्यावर येत आहे. जोपर्यंत तुमच्या अहवाल खात्यावर शिल्लक आहे तोपर्यंत चौकशी गोठवली जाईल. types of crop insurance

अतिवृष्टीनंतर आणि चक्रीवादळ नियंत्रण कृषी पिकांचे नुकसान भरून काढण्यासाठी इनपुट सबसिडी म्हणून ओळखले जाणारे मुख्य इनपुट फायदे उपयुक्त असावेत.

तुम्हाला माहिती असेल की इनपुट सबसिडी बँकेतील शेतकऱ्याला राज्य आपत्ती प्रतिसाद दलाने ठरवून दिलेल्या दराने मदत दिली जाईल. महाराष्ट्र राज्यात जुलै 2022 मध्ये शेती पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे.

 

बारा कोटी जमा झालेल्या शेतकऱ्यांची

यादी पहा 

 

पीक विम्याचा व या रकमेचा संबंध नाही

पीक विम्याची रक्कम खात्यावर जमा करण्याची प्रक्रिया बजाज अलायन्स कंपनीकडून सुरू आहे. बँकेच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, 12 कोटी रुपये वसूल होईपर्यंत पुढील विम्याची रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार नाही.

विहितार्थींना दराने मदत करणे आवश्यक आहे.

शेतकऱ्यांना शेतीचे नुकसान आणि शेतजमीनचे नुकसान या मदतीसाठी मदत वाटप करण्यासाठी

एकूण 301.1 कोटी रुपये 98.58 कोटी व रुपये 335.17 कोटी एकूण 55 कोटी रुपये स्वीकारण्यात आले आहेत.

24 तासात 65 मिमी पेक्षा जास्त पाऊस मंडळातील सर्व गावांमध्ये पिकांचे नुकसान पंचनामे केले जातात.

आपल्या जिल्ह्याच्या शेतकरी बळीराजा उद्योजक ग्रुप ला जॉइन करा

Leave a Comment