Truecaller Update वरुण तुमचा नाव क्रमांक कसा हटवायचा किंवा बदलायचा ते पहा ..

True caller Update जे आजकाल लाखो लोक वापरतात. त्याचे अनेक फायदे आहेत ,तुमच्‍या फोन बुकमध्‍ये तो ट्रिक नंबर सेव्‍ह केलेला नसला तरीही, तुम्ही ट्रू कॉलरद्वारे त्या व्‍यक्‍तीचे नाव जाणून घेऊ शकता . 2021 मध्येच, True caller च्या कॉलर आयडीने 37.8 अब्ज स्पॅम कॉल आणि 182 अब्ज स्पॅम मेसेज ओळखले आणि ब्लॉक केले आणि आमच्या वापरकर्त्यांच्या समुदायाची त्यात खूप भूमिका होती येथे कॉलिंग आकडेवारीमध्ये आमचे वर्ष पहा.

True caller Update डिजिटल मीडियामुळे आपले जीवन सुकर झाले आहे. पण त्याच बरोबर हे आपले खाजगी आयुष्य देखील उद्ध्वस्त करत आहे. तुम्ही त्याची सेवा कधीही वापरली नसली तरीही तुमचे नाव आणि नंबर True caller च्या डेटाबेसमध्ये असू शकतात. कारण इतर कोणीतरी तुमचे संपर्क तपशील जतन केले असतील आणि अ‍ॅपला ते ऍक्सेस करण्याची परवानगी दिली असेल. त्यामुळे त्याद्वारे तुमचे नाव त्यात शोधता येते.

Truecaller वरून नावामध्ये बदल कसा करयाचा

👉 यावर क्लिक करा

 

Truecaller कॉलर आयडी म्हणजे काय ?

Truecaller कॉलर आयडी हे एक वैशिष्ट्य आहे जे कॉलला उत्तर देण्यापूर्वी कॉलरचा नंबर, नाव, स्थान आणि उपलब्ध असल्यास कॉलरबद्दल अधिक माहितीसह कॉलरचा नंबर प्रदर्शित करते. कॉलर आयडी हे दाखवू शकते की कदाचित तुमच्या ओळखीच्या कोणीतरी कॉल करत असेल किंवा तो महत्त्वाचा कॉल असेल.

True caller चा कॉलर आयडी वेगळा कशामुळे होतो ?

कॉलर आयडी 2009 मध्ये लाँच झाल्यापासून खूप चांगला प्रतिसाद मिळाला आहे, कारण तो ज्ञात, अज्ञात किंवा अवांछित कॉल स्क्रीनिंगमध्ये महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावत आहे. आज, True caller अ‍ॅप तुम्हाला कलर कोडेड कॉलर आयडीसह सामान्य, प्राधान्य, स्पॅम आणि व्यवसाय कॉलमध्ये फरक करण्यास मदत करते. अ‍ॅप असलेले कोणीही स्कॅमर, स्पॅम कॉलर किंवा कोणत्याही संशयास्पद नंबरचे कॉल रोखू शकतात किंवा ब्लॉक करू शकतात.

आता इतक्या वर्षांमध्ये अ‍ॅपने किती अवांछित कॉल्स आणि मेसेज ब्लॉक केले आहेत याची कल्पना करा! म्हणूनच आम्ही त्याची कार्यक्षमता सुधारत आहोत आणि आमच्या कॉलर आयडीचा आम्हाला अभिमान आहे जो आमच्या समुदायाला दुर्भावनापूर्ण सापळ्यात पडण्यापासून कार्यक्षमतेने वाचवत आहे आणि त्यांचा डेटा सुरक्षित ठेवण्यासाठी जबाबदार आहे. म्हणून, आम्ही वापरकर्त्यांची नावे, फोन नंबर किंवा इतर कोणताही डेटा इतर घटकांसह विकत नाही

 •  True caller वरून तुमचा फोन नंबर कसा डिलीट कराल ?
  सर्व प्रथम truecaller.com च्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.
  त्यानंतर True caller च्या ‘Unlit phone number‘ पेजवर जा.
  देश कोडसह तुमचा फोन नंबर प्रविष्ट करा. उदा (+910000000000000)
  ‘I’m not a robot’ व्हेरिफाय करा.

 

Truecaller वरून नावामध्ये बदल कसा करयाचा

👉 यावर क्लिक करा

 

 • True caller वरून तुमचे नाव कसे काढाल ?
  आता वरच्या उजव्या कोपर्यात असलेल्या चिन्हावर टॅप करा.
  आता सेटिंगमध्ये जा.
  आता पुढे जा.
  आता खाते निष्क्रिय करा पर्याय निवडा.
  एक पॉप अप ‘खाते’ सह तुमचा प्रोफाइल डेटा हटवेल.

यानंतर तुम्ही संपर्कातून लॉग आउट व्हाल. आता तुम्ही तुमचे True caller खाते उघडले आहे. या सेवेच्या पुढील विभागात तुमचा नंबर टाकण्यासाठी पुढे जा.

फोन निर्देशिका

डेटा कमी करण्याच्या हितासाठी, आम्ही आमच्या वापरकर्त्यांकडून अनावश्यक परवानग्या किंवा डेटा विचारत नाही. त्यामुळे, वापरकर्त्याने परवानगी दिली तरच फोनबुक डेटा अखंड कॉलिंग आणि मेसेजिंग अनुभवासाठी अ‍ॅपसोबत एकत्रित होतो. नंबरशी जोडलेले नाव (वापरकर्त्यांनी आधीच सुचवलेले नसल्यास) वापरकर्ता-प्रोफाइल आणि नावांचे क्राउडसोर्सिंग यांसारख्या स्रोतांवर आधारित केले जाते.

याव्यतिरिक्त, आमच्या अ‍ॅपवर नोंदणी करणारे वापरकर्ते त्यांची नावे भरून कॉलर आयडीवर कसे दिसायचे ते निवडू शकतात. यामुळेच आम्ही आमच्या समुदायाला त्यांचे ट्रूकॉलर प्रोफाइल अ‍ॅपमध्ये योग्य माहितीसह भरण्यासाठी त्यांच्या नंबरवर खोटी संपर्क नावे मिळू नयेत यासाठी प्रोत्साहित करत आहोत.

True caller Update  डिजिटल मीडिया हे आपले पुढचे जीवन आहे. त्याचे स्वरूप आपले जीवनही नष्ट करत आहे. तुमची सेवा कधीही पत्नी नसल्यास, तुमचे नाव आणि नंबर True caller च्या डेटामध्ये असू शकतो. कारण दुसरे कोणीतरी तुमच्या संपर्कात असू शकते आणि त्यांनी अ‍ॅपमध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी दिली आहे. त्यामुळे त्याद्वारे तुम्ही नाव शोधू शकता. याशिवाय  तुम्हाला अनोळखी नंबरचे तपशील मिळवण्यास मदत करते. याच्या मदतीने तुम्ही स्कॅम कॉल्स देखील ट्रॅक करू शकता. त्याचप्रमाणे, जर तुम्हाला वरून तुमचा नाव क्रमांक काढून टाकायचा असेल, तर प्रथम खालील तुमचा True caller हटवा. परंतु ते कसे हटवायचे हे जाणून घेण्यासाठी, खालील चरणांचे अनुसरण करा.

 

आपल्या जिल्ह्याच्या शेतकरी बळीराजा उद्योजक ग्रुप ला जॉइन करा

 

Leave a Comment